- Quản trị
- Tháng Năm 26, 2021
- 2:50 chiều
Sáng ngày 26/5/2021, Bệnh viện Chợ Rẫy tổ chức ra quân đội hình phản ứng nhanh hỗ trợ công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19 tại Bắc Giang. 13 thành viên của đội hình do Bác sĩ CKII Trần Thanh Linh – Phó khoa Hồi sức cấp cứu làm trưởng đoàn cùng 12 thành viên ở nhiều chuyên khoa lâm sàng và cận lâm sàng của Bệnh viện Chợ Rẫy. Đây là các y bác sĩ có kinh nghiệm trong điều trị bệnh nhân Covid-19 tại Bệnh viện Chợ Rẫy. Đặc biệt, trong chuyến “chi viện” Bắc Giang này, Bác sĩ CKI Nguyễn Ngọc Sang (Khoa Bệnh nhiệt đới) – Bí thư Đoàn Thanh niên Bệnh viện Chợ Rẫy lại một lần nữa xung phong đi vào tâm dịch, quyết tâm đẩy lùi Covid
-19.
![](https://thanhnien.hochiminhcity.gov.vn/wp-content/uploads/2021/05/188534870_316467709937925_5599450101147428032_n-1024x683.jpg)
![](https://thanhnien.hochiminhcity.gov.vn/wp-content/uploads/2021/05/189018669_316468336604529_3075328582045716663_n-1024x759.jpg)
![](https://thanhnien.hochiminhcity.gov.vn/wp-content/uploads/2021/05/189127040_316467866604576_932206196808017792_n-1024x833.jpg)
![](https://thanhnien.hochiminhcity.gov.vn/wp-content/uploads/2021/05/189813033_316468963271133_5978846124231369276_n-1024x576.jpg)
![](https://thanhnien.hochiminhcity.gov.vn/wp-content/uploads/2021/05/190035792_316468376604525_773814625606629543_n-1024x668.jpg)
![](https://thanhnien.hochiminhcity.gov.vn/wp-content/uploads/2021/05/190995315_316468186604544_5316915281025175160_n-1024x601.jpg)